Home Created by potrace 1.16, written by Peter Selinger 2001-2019News Created by potrace 1.16, written by Peter Selinger 2001-2019Webqoof Created by potrace 1.16, written by Peter Selinger 2001-2019Marathi Created by potrace 1.16, written by Peter Selinger 2001-2019भाजपने केजरीवालचा कापलेले व्हिडिओ व दावा शेअर केला की त्यांनी अपयशाची कबुली केली

भाजपने केजरीवालचा कापलेले व्हिडिओ व दावा शेअर केला की त्यांनी अपयशाची कबुली केली

केजरीवाल विश्वासनगर मतदारसंघातील विद्यमान भाजप आमदाराविरोधात बोलत होते, त्यांच्या सरकारविरोधात नाही.

Khushi Mehrotra
Marathi
Published:
<div class="paragraphs"><p>फॅक्ट चेक : केजरीवाल विश्वास नगरमधील खराब परिस्थितीबद्दल बोलत होते, जिथे आमदार भाजपचे आहेत.</p></div>
i

फॅक्ट चेक : केजरीवाल विश्वास नगरमधील खराब परिस्थितीबद्दल बोलत होते, जिथे आमदार भाजपचे आहेत.

(स्त्रोत : द क्विंट) 

advertisement

माजी दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांचा एका कार्यक्रमात भाषण करतानाचा एक व्हिडिओ भारतीय जनता पक्षाच्या (BJP) दिल्ली शाखेने त्यांच्या अधिकृत एक्स हँडलवर शेअर केला आहे.

  • कॅप्शनमध्ये केजरीवाल यांना 'महा ठग' (ठगाबाज) म्हटले आहे आणि त्यात प्रश्न उपस्थित केला आहे की जर दिल्लीतील सर्व नागरी समस्या तशाच राहिल्या तर आम आदमी पक्ष (AAP) दहा वर्षे फक्त घोटाळे करण्यासाठी सत्तेत होता का?

केजरीवाल काय म्हणतात?: चौदा सेकंदाच्या क्लिपमध्ये केजरीवाल म्हणाले, 'पाण्याची समस्या असल्याचे मला समजले. प्रत्येक वसाहतीत पाण्याची समस्या असते, हो की नाही? प्रत्येक वसाहतीत सांडपाण्याचा प्रश्न असतो, हो की नाही? रस्त्यांची दुरवस्था झाली आहे, हो की नाही? कुठेही स्वच्छता नाही, हो की नाही?"

पोस्टचा संग्रह येथे सापडेल. 

(स्रोत: एक्स / स्क्रीनशॉट) 

ही बातमी लिहिल्यापर्यंत या व्हिडिओला ३३.३ हजार व्ह्यूज मिळाले होते. (अशाच दाव्यांचे संग्रह येथे आणि येथे सापडतील.)

हा दावा खरा आहे का?: नाही, हा दावा खोटा आहे कारण व्हिडिओ क्लिप केलेला आहे.

  • हा व्हिडिओ 20 जानेवारीचा आहे, जेव्हा केजरीवाल दिल्लीतील विश्वास नगर मध्ये एका सभेत बोलत होते, जिथे विधानसभेचे विद्यमान सदस्य (आमदार) भाजपचे आहेत.

  • मतदारसंघातील दुरवस्थेबद्दल ते विद्यमान आमदारावर टीका करत होते.

आम्हाला काय आढळले: भाजपच्या पोस्टखाली 'आप'शी संलग्न एक्स अकाऊंट्सकडून हा दावा खोटा असल्याचा आरोप करण्यात आला आहे.

याचा विचार करून, आम्ही व्हिडिओच्या मूळ आणि मोठ्या आवृत्तीचा शोध घेतला.

  • त्यानंतर आम्ही व्हायरल व्हिडिओतील भाग ओळखला. सुमारे २५ मिनिटांनंतर केजरीवाल यांनी व्हायरल व्हिडिओमध्ये काय म्हटले याचा संदर्भ स्पष्ट होत आहे.

"मला हात जोडून विनंती करायची आहे. मागच्या वेळी तुम्ही चूक केली होती. दिल्ली विधानसभेच्या ७० जागांपैकी 'आप'ला ६२ जागा मिळाल्या. आठ जागांवर चूक झाली, त्यापैकी एक म्हणजे विश्वासनगर. विश्वास नगरमध्ये तुम्ही भाजपच्या आमदाराला निवडून दिले. मी त्याचं कौतुक करतो, गेल्या दहा वर्षात तो आमच्याशी भांडला, पण त्याने काहीच काम केलं नाही."
Arvind Kejriwal at a public meeting in Delhi's Vishwas Nagar on 20 January.
  • त्यानंतर व्हायरल व्हिडिओमध्ये नागरी समस्यांबाबत जो भाग आहे, तो उपस्थित आहे. लाइव्ह स्ट्रीमच्या २५:४४ मिनिटांवर आपण हा भाग ऐकू शकता.

  • दिल्लीतील पायाभूत सुविधांच्या समस्येसाठी माजी मुख्यमंत्री आपल्या पक्षाला दोष देत असल्याचा खोटा दावा करण्यासाठी केजरीवाल यांनी भाजपचे विद्यमान आमदार ओमप्रकाश शर्मा यांच्यावर टीका केली आहे.

निष्कर्ष: केजरीवाल यांनी दिल्लीतील समस्यांची कबुली दिल्याचा खोटा दावा करण्यासाठी दिल्ली भाजपने केजरीवाल यांचा एक दिशाभूल करणारा व्हिडिओ शेअर केला आहे.

ADVERTISEMENT
ADVERTISEMENT

(ऑनलाइन आलेल्या पोस्ट किंवा माहितीची खात्री नाही आणि त्याची पडताळणी करायची आहे का? आम्हाला व्हॉट्सअॅपवर 9540511818 वाजता तपशील पाठवा किंवा webqoof@thequint.com वाजता आम्हाला ई-मेल करा आणि आम्ही ते आपल्यासाठी फॅक्ट-चेक करू. आमच्या सर्व फॅक्ट चेक केलेल्या कथा ही तुम्ही इथे वाचू शकता.)

Published: undefined

ADVERTISEMENT
SCROLL FOR NEXT